Aspirin 81 – Thuốc dự phòng nhồi máu cơ tim hiệu quả

  • Loại sản phẩm: Điều trị nhồi máu cơ tim
  • Dạng bào chế: Viên
  • Quy cách sản phẩm: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Liên hệ đặt hàng

Qty:

Ngại đặt hàng?

Call/Zalo ngay: 0919.815.066
(Tư vấn miễn phí - Thời gian: 8h00 - 20h30)

Nhà thuốc tiện lợi xin được giới thiệu đến mọi người thuốc Aspirin 81 được sản xuất bởi Công ty dược phẩm Cửu Long. Với thành phần có trong thuốc sẽ rất hiệu quả trong việc dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ cũng như là phòng huyết khối. Nhờ thuốc mà nhiều bệnh nhân đã có thể an tâm ở cơ thể, giúp họ có lại được một tâm lý thoải mái nhất.

Thành phần:

Acid acetylsalicylic……….81mg

Công dụng:

  • Aspirin có tác dụng hạ sốt và giảm đau, từ cơn đau nhẹ đến đau vừa như đau cơ, đau răng, cảm lạnh thông thường, và nhức đầu. Thuốc cũng có thể được sử dụng để giảm đau và sưng do viêm khớp.
  • Bác sĩ có thể cho bạn dùng aspirin 81mg để ngăn ngừa cục máu đông, từ đó sẽ giảm nguy cơ đột quỵ và đau tim.
  • Ngoài ra, aspirin pH8  được dùng để giảm đau trong các trường hợp viêm khớp, viêm khớp dạng thấp, đau dây thần kinh,…; điều trị nhức nửa đầu, cảm cúm thông thường; điều trị hội chứng Kawasaki.

Liều dùng:

Liều dùng thuốc aspirin cho người lớn là gì?

  • Liều dùng aspirin cho người lớn điều trị viêm cột sống dính khớp: 3 gam mỗi ngày chia làm nhiều lần (bệnh khớp cột sống spondyloarthropathies có thể yêu cầu lên đến 4 gam mỗi ngày chia làm nhiều lần).
  • Liều dùng aspirin cho người lớn điều trị viêm xương khớp: 3 gam mỗi ngày chia làm nhiều lần (bệnh khớp cột sống spondyloarthropathies có thể yêu cầu lên đến 4 gam mỗi ngày chia làm nhiều lần).
  • Liều dùng aspirin cho người lớn điều trị viêm khớp dạng thấp: 3 gam mỗi ngày chia làm nhiều lần (bệnh khớp cột sống spondyloarthropathies có thể yêu cầu lên đến 4 gam mỗi ngày chia làm nhiều lần).
  • Liều dùng thuốc aspirin cho người lớn điều trị khi bị sốt: 325-650 mg đường uống hoặc đặt trực tràng mỗi 4 giờ khi cần thiết, không quá 4g/ngày.
  • Liều dùng thông thường cho người lớn giảm đau: 325-650 mg đường uống hoặc đặt trực tràng mỗi 4 giờ khi cần thiết, không quá 4 g/ngày.
  • Liều dùng thông thường cho người lớn điều trị sốt thấp khớp: 80 mg/kg/ngày chia làm 4 liều bằng nhau, có thể dùng liều lên đến 6,5 g/ngày.
  • Liều dùng aspirin 81mg cho người lớn điều trị nhồi máu cơ tim: 160-162,5 mg uống mỗi ngày một lần bắt đầu ngay sau khi  bác sĩ nghi ngờ bạn có cơn nhồi máu cơ tim cấp tính và dùng liên tục trong 30 ngày.
  • Liều dùng aspirin 81mg cho người lớn điều trị đột quỵ do thiếu máu não: 50-325 mg uống mỗi ngày một lần. Điều trị nên được tiếp tục vô thời hạn.
  • Liều dùng aspirin 81mg cho người lớn điều trị đau thắt ngực: 75 mg đến 325 mg uống mỗi ngày một lần bắt đầu ngay khi bác sĩ chẩn đoán bạn bị đau thắt ngực không ổn định và tiếp tục dùng thuốc vô thời hạn.
  • Liều dùng aspirin 81mg cho người lớn dự phòng nhồi máu cơ tim: 75 mg đến 325 mg uống mỗi ngày một lần, tiếp tục vô thời hạn.

Liều dùng thuốc aspirin cho trẻ em là gì?

Liều dùng thông thường cho trẻ em mắc bệnh sốt

  • 2-11 tuổi: 10-15 mg/kg đường uống hoặc đặt trực tràng mỗi 4-6 giờ khi cần thiết, không quá 4 g/ngày.
  • 12 tuổi trở lên: 325-650 mg đường uống hoặc đặt trực tràng mỗi 4 giờ khi cần thiết, không quá 4 g/ngày.

Liều dùng thông thường cho trẻ em giảm đau

  • 2-11 tuổi: 10-15 mg/kg đường uống hoặc đặt trực tràng mỗi 4-6 giờ khi cần thiết, không quá 4 g/ngày.
  • 12 tuổi trở lên: 325-650 mg đường uống hoặc đặt trực tràng mỗi 4 giờ khi cần thiết, không quá 4 g/ngày.

Liều dùng thông thường cho trẻ em điều trị viêm khớp dạng thấp ở thiếu niên

  • 2-11 tuổi hoặc ít hơn hoặc bằng 25 kg: 60-90 mg/kg/ngày chia làm các liều bằng nhau.
  • 12 tuổi trở lên hoặc nặng hơn 25 kg: 2,4-3,6 g/ngày chia làm các liều bằng nhau.

Aspirin 81 - Thuốc dự phòng nhồi máu cơ tim hiệu quả 2

Chống chỉ định:

  • Quá mẫn với dẫn xuất salicylate & NSAID.
  • Bệnh nhân ưa chảy máu, nguy cơ xuất huyết, giảm tiểu cầu.
  • Loét dạ dày-tá tràng tiến triển.
  • Tiền sử bệnh hen, suy tim vừa & nặng, suy gan, suy thận.
  • 3 tháng cuối thai kỳ.

Tác dụng phụ

Gọi cấp cứu ngay nếu bạn có bất cứ dấu hiệu các phản ứng dị ứng: phát ban; khó thở; sưng mặt, môi, lưỡi, hoặc họng.

Ngừng sử dụng thuốc và gọi cho bác sĩ ngay nếu bạn có bất cứ tác dụng phụ nghiêm trọng như:

  • Phân màu đen, có máu, hoặc phân hắc ín;
  • Buồn nôn, nôn, đau dạ dày nghiêm trọng;
  • Sốt kéo dài hơn 3 ngày;
  • Sưng, đau kéo dài hơn 10 ngày;
  • Vấn đề thính giác, ù tai.

Tác dụng phụ ít nghiêm trọng có thể bao gồm:

  • Đau dạ dày, ợ nóng;
  • Buồn ngủ;
  • Đau đầu.

Thận trọng/Cảnh báo

  • Báo với bác sĩ và dược sĩ nếu bạn bị dị ứng với aspirin, các thuốc giảm đau hoặc hạ sốt khác, thuốc nhuộm tartrazine, hoặc bất kỳ loại thuốc nào khác.
  • Báo với bác sĩ nếu bạn có hay đã từng có bệnh hen suyễn, thường xuyên nghẹt hoặc chảy mũi, hoặc bạn bị polyp mũi (trên niêm mạc mũi).
  • Báo với bác sĩ nếu bạn thường xuyên bị ợ nóng, khó chịu dạ dày, đau dạ dày và nếu bạn có hoặc đã từng có vết loét, thiếu máu, các vấn đề về máu như bệnh ưa chảy máu, hoặc mắc bệnh thận hoặc bệnh gan.
  • Báo với bác sĩ nếu bạn đang mang thai, đặc biệt là nếu bạn đang ở trong những tháng cuối của thai kỳ, bạn dự định có thai, hoặc bạn đang cho con bú.

Tương tác thuốc:

Hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ liệu bạn có thể sử dụng aspirin với các thuốc sau đây hay không:

  • Thuốc chống đông máu hoặc các thuốc khác được sử dụng để ngăn ngừa cục máu đông;
  • Các thuốc salicylat như viên Nuprin Backache Caplet, Kaopectate, KneeRelief, Pamprin Cramp Formula, Pepto-Bismol, Tricosal, Trilisate và những loại khác.

Tình trạng sức khỏe nào ảnh hưởng đến thuốc aspirin?

Tình trạng sức khỏe của bạn có thể ảnh hưởng việc sử dụng thuốc này. Báo cho bác sĩ biết nếu bạn có những vấn đề sức khỏe, đặc biệt là:

  • Loét dạ dày;
  • Bệnh gan;
  • Bệnh thận;
  • Chảy máu hoặc rối loạn đông máu;
  • Bệnh tim, cao huyết áp, hoặc suy tim sung huyết;
  • Gút;
  • Polyp mũi.

Khẩn cấp/Quá liều

Trong trường hợp khẩn cấp hoặc quá liều, gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất khi xuất hiện các triệu chứng:

  • Đau rát họng hoặc dạ dày;
  • Giảm tiểu tiện;
  • Dễ bị kích ứng;
  • Nói chuyện rất nhiều và nói những điều đó không có ý nghĩa;
  • Sợ hãi, căng thẳng;
  • Run không thể kiểm soát một phần của cơ thể;
  • Tâm trạng phấn khích bất thường;

Quy cách:

Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất:

Công ty dược phẩm Cửu Long

Mua Aspirin 81 ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua sản phẩm tại Nhà thuốc tiện lợi bằng cách:

Mua hàng trên website: https://nhathuoctienloi.com

Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 0919.815.066 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

“Lưu ý: Hiệu quả của sản phẩm/ thuốc/ điều trị tùy thuộc vào tình trạng và đặc điểm riêng của mỗi người.”

Aspirin 81 – Thuốc dự phòng nhồi máu cơ tim hiệu quả

Đặt mua ngay

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Aspirin 81 – Thuốc dự phòng nhồi máu cơ tim hiệu quả”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *