Aspirin pH8 – 500mg – Thuốc giảm đau cơ, khớp hiệu quả.

  • Loại sản phẩm: Thuốc giảm đau cơ, đau khớp
  • Dạng bào chế: Viên
  • Quy cách sản phẩm: Hộp 20 vỉ x 10 viên bao phim

Liên hệ đặt hàng

Quantity

Ngại đặt hàng?

Call/Zalo ngay: 0983.639.081
(Tư vấn miễn phí - Thời gian: 8h00 - 20h30)

Nhà thuốc tiện lợi xin được giới thiệu tới mọi người thuốc giảm đau cơ, đau khớp Aspirin pH 8 – 500mg. Được dùng trong trường hợp giảm đau trong các trường hợp: viêm khớp, thấp khớp, đau dây thần kinh, đau cơ, đau lưng, bong gân, đau răng, đau do các chấn thương như gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu. Điều trị triệu chứng các trường hợp nhức nửa đầu, cảm cúm thông thường và điều trị hội chứng Kawasaki. Thuốc được sản xuất bởi  Công ty cổ phần Hóa Dược Phẩm Mekophar.

Thành phần:

  • Aspirin starch tương đương Acid acetylsalicylic ………….. 500 mg
  • Tá dược vừa đủ……………………………………………………….. 1 viên
    (Sodium starch glycolate, acid stearic, Colloidal silicon dioxide, Lactose, Methacrylic acid copolymer, Polyethylen glycol 4000, Talc, Diethyl phtalate, Isopropyl alcohol, Aceton)

Chỉ Định:

  • Giảm đau trong các trường hợp: viêm khớp, thấp khớp, đau dây thần kinh, đau cơ, đau lưng, bong gân, đau răng, đau do các chấn thương như gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu.
  • Điều trị triệu chứng các trường hợp nhức nửa đầu, cảm cúm thông thường.
  • Điều trị hội chứng Kawasaki.

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
  • Người bệnh có tiền sử bệnh hen.
  • Người bệnh ưa chảy máu, giảm tiểu cầu, loét dạ dày hoặc tá tràng đang tiến triển, suy tim, suy gan, suy thận.

Tính chất:

  • Acid acetylsalicylic (Aspirin) có tác dụng giảm đau, hạ nhiệt, chống viêm.
  • Ngoài ra, Aspirin còn có tác dụng ức chế không thuận nghịch kết tập tiểu cầu.

Aspirin pH8 - 500mg - Thuốc giảm đau cơ, khớp hiệu quả. 3

Tác dụng phụ:

  • Buồn nôn, nôn, khó tiêu, khó chịu ở thượng vị, ợ nóng, đau dạ dày, loét dạ dày– ruột, mệt mỏi, ban, mày đay, thiếu máu tan huyết, yếu cơ, khó thở, sốc phản vệ.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng:

  • Khi sử dụng đồng thời với thuốc chống đông máu hoặc có nguy cơ chảy máu khác.
  • Không kết hợp Aspirin với các thuốc kháng viêm không steroid và các glucocorticoid.
  • Khi sử dụng cho trẻ em vì nguy cơ hội chứng Reye.
  • Cần phải giảm liều ở người cao tuổi vì có khả năng bị nhiễm độc Aspirin.

Thời kỳ mang thai và cho con bú:

  • Phụ nữ mang thai : không được dùng Aspirin trong 3 tháng cuối cùng của thời kỳ mang thai.
  • Phụ nữ trong thời kỳ đang cho con bú: có thể dùng thuốc vì ở liều điều trị bình thường Aspirin có rất ít nguy cơ xảy ra tác dụng có hại ở trẻ bú sữa mẹ.

Tương tác:

  • Làm giảm nồng độ của Indomethacin, Naproxen và Fenoprofen.
  • Làm tăng nguy cơ chảy máu đối với Warfarin.
  • Làm tăng nồng độ Methotrexat, thuốc hạ glucose huyết (sulphonylurea, phenytoin, acid valproic) trong huyết thanh và tăng độc tính.
  • Làm giảm tác dụng các thuốc acid uric niệu như probenecid và sulphinpyrazole.

Quá liều và cách xử trí:

Nếu trường hợp quá liều xảy ra, đề nghị đến ngay cơ sở y tế gần nhất để nhân viên y tế có phương pháp xử lý.

Cách dùng:

Uống nguyên viên, không được nhai hay nghiền ra.

  • Người lớn: 1 viên/lần, ngày 2 – 4 lần.
  • Trẻ em từ 12 – 15 tuổi: 1 viên/lần, ngày 1 – 2 lần.

Đóng gói:

Hộp 20 vỉ x 10 viên bao phim

Nhà sản xuất:

Công ty cổ phần Hóa Dược Phẩm Mekophar

Mua Aspirin pH8 – 500mg ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua sản phẩm tại Nhà thuốc tiện lợi bằng cách:

Mua hàng trên website: https://nhathuoctienloi.com

Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 0983.639.081  để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

“Lưu ý: Hiệu quả của sản phẩm/ thuốc/ điều trị tùy thuộc vào tình trạng và đặc điểm riêng của mỗi người.”

Aspirin pH8 – 500mg – Thuốc giảm đau cơ, khớp hiệu quả.

Đặt mua ngay

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

TOP