Panadol Extra – Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả

  • Loại sản phẩm: Thuốc giảm đau hiệu quả
  • Dạng bào chế: Viên nén dài
  • Quy cách sản phẩm: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Liên hệ đặt hàng

Quantity

Ngại đặt hàng?

Call/Zalo ngay: 0983.639.081
(Tư vấn miễn phí - Thời gian: 8h00 - 20h30)

Panadol Extra – cái tên gọi có lẽ cũng không còn quá xa lạ bởi lẽ mức độ thông dụng và hữu dụng của nó. Với những thành phần có trong thuốc, Panadol Extra sẽ là giải pháp khi bị đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau xương khớp, đau cơ và nhiều trường hợp khác. 

Thành phần:

  • Paracetamol 500 mg,
  • Caffeine 65 mg.

Công dụng

  • Giảm các cơn đau nhẹ & cơn đau do: nhức đầu, nhức răng, đau nhức cơ, viêm xoang, đau nhức do thấp khớp, đau bụng kinh, cảm lạnh thông thường.
  •  Giảm sốt và làm giảm đau sau tiêm vacxin, đau sau nhổ răng/thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.

 Liều dùng:

  • Người lớn: 1-2 viên mỗi 6 giờ khi các triệu chứng kéo dài, không dùng quá 8 viên/ngày. Trẻ < 12 tuổi: sử dụng theo chỉ dẫn của bác sĩ.
  • Các trường hợp trẻ nhỏ dưới 12 tuổi, nên dùng các chế phẩm chứa paracetamol với hàm lượng nhỏ hơn, dạng bột pha uống…

Cách dùng:

  • Uống thuốc với một cốc nước đầy. Có thể dùng với thức ăn hay không đều được.
  • Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị.
  • Không dùng paracetamol cho người bệnh sốt cao trên 39,5°C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. Vì sốt có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng, sử dụng các thuốc hạ sốt có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Panadol Extra - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả 4

Chống chỉ định:

  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú. Không dùng hơn 10 ngày để giảm đau hoặc lâu hơn 3 ngày để hạ sốt trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ.
  • Bệnh nhân mẫn cảm với paracetamol hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân thiếu hụt men glucose-6-phosphate dehydrogenase.
  • Bệnh nhân suy gan nặng.

Tương tác thuốc:

  • Sử dụng paracetamol liều cao và dài ngày có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion, những tương tác này không quan trọng về mặt lâm sàng. Vì vậy, paracetamol được ưu tiên dùng hơn salicylat đối với bệnh nhân đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion. Uống rượu nhiều, lâu dài có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
  • Các thuốc gây cảm ứng men gan như thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturate, carbamazepin) có thể làm tăng tác hại của paracetamol đối với gan. Thông thường cần giảm liều paracetamol khi dùng kết hợp hai loại thuốc này, và người bệnh phải tự hạn chế dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.
  •  Paracetamol có thể gây hạ sốt mạnh ở người bệnh khi dùng đồng thời với phenothiazin hoặc liệu pháp hạ nhiệt khác.

Tác dụng phụ:

Dùng liều cao kéo dài, có thể gây suy tế bào gan. nổi mẩn da & phản ứng dị ứng khác. Mất ngủ, mệt mỏi, bồn chồn, buồn nôn, ói, kích ứng dạ dày.

Chú ý đề phòng:

  • Thiếu máu mạn tính.
  • Bệnh gan, thận nặng.
  • Nghiện rượu.
  • Phối hợp các chế phẩm khác chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc.

Quy cách đóng gói:

Viên nén dài: hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất:

GlaxoSmithKline Dungarvan Ltd – AI LEN

Mua Panadol Extra ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua sản phẩm tại Nhà thuốc tiện lợi bằng cách:

Mua hàng trên website: https://nhathuoctienloi.com

Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 0983.639.081 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Lưu ý: Hiệu quả của sản phẩm/ thuốc/ điều trị tùy thuộc vào tình trạng và đặc điểm riêng của mỗi người.”

Panadol Extra – Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả

Đặt mua ngay

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

TOP